top
logo

การประชุมสมาคม

จำนวนผู้เข้าชม

mod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_counter
mod_vvisit_counterToday21
mod_vvisit_counterYesterday21
mod_vvisit_counterThis week234
mod_vvisit_counterLast week271
mod_vvisit_counterThis month717
mod_vvisit_counterLast month1258
mod_vvisit_counterAll days139539

Online (20 minutes ago): 3
Your IP: 54.80.219.236
,
Today: ก.ย. 21, 2018

กรรมการสาขาวิชา (Technical Committee) PDF พิมพ์ อีเมล


สาขาวิชา

ประธานสาขาวิชา

Applied Mechanics, Materials and Manufacturing : AMM 

รศ.ดร.ศิริศักดิ์   หาญชูวงศ์
Computation and Simulation Technique : CSTศ.ดร.สมชาติ ฉันทศิริวรรณ
Dynamic System, Robotics and Control : DRC

อ.วิทยา ยงเจริญ จะทายทาม

ผศ.ดร.วิทยา วัฒณสุโภประสิทธิ์

และ อ.วิบูลย์แสงวีระพันธ์ศิริ

Thermal System and Fluid Mechanics : TSFศ.ดร. สมชาย  วงศ์วิเศษ
Alternative Energy and Combustion : AECศ.ดร. สำเริง  จักรใจ
Biomechanics : BMEผศ. ดร. จักรกฤษณ์ ศุทธากรณ์
Energy Technology and Management : ETM

ศ.ดร. ทนงเกียรติ  เกียรติศิริโรจน์

Aerospace and Marine Engineering : AME
นอ.รศ.ดร.สมชาย หาญกล้า


รายชื่อกรรมการ สาขา Energy Technology and Management : ETM

รายชื่อกรรมการ

สถาบัน

1.
ศ.ดร.ปรีดา วิบูลย์สวัสดิ์ (ที่ปรึกษา)
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
2. ศ.ดร.จุลละพงศ์ จุลละโพธิ (ที่ปรึกษา) มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
3. ดร.กฤษณพงศ์ กีรติกร (ที่ปรึกษา)
มหาวิทยาลัียเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
4. ศ.ดร.ทนงเกียรติ เกียรติศิริโรจน์ (ประธานสาขา)
มหาวิทยาลัียเชียงใหม่
5. ศ.ดร.ผดุงศักดิ์ รัตนเดโช
มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
6. ผศ.ดร.ณัฐวุฒิ ดุษฎี ศูนย์วิจัยพลังงาน มหาวิทยาลัยแม่โจ้
7. ผศ.ดร.นิพนธ์ เกตุจ้อย
มหาวิทยาลัยนเรศวร
8. ผศ.ดร.สมชาย มณีวรรณ มหาวิทยาลัยนเรศวร
9. รศ.กำพล  ประทีปชัยกูร มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
10. ผศ.ดร จิรวรรณ เตียรถ์สุวรรณ
มหาวิทยาลัยพระจอมเกล้าธนบุรี
11. ดร.ปราโมทย์  ลายประดิษฐ์
มหาวิทยาลัยบูรพา
12. รศ.ดร.เสริม จันทร์ฉาย มหาวิทยาลัยศิลปากร
13. รศ.ดร. วิทยา ยงเจริญ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
14.รศ.ดร. มานิจ ทองประเสริฐจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย



รายชื่อ กรรมการ สาขา Thermal System and Fluid Mechanics : TSF


รายชื่อ กรรมการสถาบัน
1.
ศ.ดร.สมชาย วงศ์วิเศษ (ประธานสาขา)มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
2.
ศ.ดร. ผดุงศักดิ์ รัตนเดโช (เลขานุการ) มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
3.
ผศ.ดร. วาทิต ภักดีมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
4.
รศ.ดร. สักกมน เทพหัสดิน ณ อยุธยามหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
5.
ศ.ดร.สม ศักดิ์ ไชยะภินันท์จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
6.
รศ.ดร.อศิ บุญจิตราดุลย์จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
7.
รศ. ดร. วันชัย  อัศวภูษิตกุลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
8.
ผศ. ดร. สุรชัย  สนิทใจมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
9.
ผศ. ดร. วิศนุรักษ์  เวชสถลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
10.
ดร. ยศพงษ์  ลออนวลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
11
ผศ.ดร. กุลเชษฐ์ เพียรทองมหาวิทยาลัยอุบลราชธานี
12
ดร. วิรชัย โรยนรินทร์มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี



รายชื่อ กรรมการ สาขComputation and Simulation Technique : CST


รายชื่อ กรรมการสถาบัน
1.
ศ.ดร.สมชาติ ฉันทศิริวรรณ (ประธานสาขา)
มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
2.
ศ.ดร. ผดุงศักดิ์ รัตนเดโชมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
3.
รศ.ดร. วิโรจน์ ลิ่มตระการมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
4.
ผศ.ดร. จิตติน แตงเที่ยง
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
5.
รศ.ดร.พงษ์เจต พรหมวงศ์
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหาร ลาดกระบัง
6.
รศ.ดร.วรางค์รัตน์ จันทสาโรมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
7.
รศ.ดร.เอกชัย จันทสาโรมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
8.
รศ.ดร.พีระพงศ์ ทีฆสกุลมหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
9.
น.อ. รศ. สมชาย หาญกล้าโรงเรียนนายเรืออากาศ
10.
ผศ.ดร.ณัฏฐ์ กาศยปนันทน์
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
11.
ดร.กิตติพงศ์ บุญโล่ง (เลขานุการ)
มหาวิทยาลัยบูรพา



รายชื่อ กรรมการ สAlternative Energy and Combustion : AEC


รายชื่อกรรมการ
สถาบัน
1.
ศ.ดร. สำเริง  จักรใจ (ประธานสาขา) มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
2.
รศ. ดร. สมชาย จันทร์ชาวนามหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
3.
รศ. ดร. บัณฑิต ฟุ้งธรรมสารมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
4.
รศ. ดร. ฐานิตย์  เมธิยานนท์
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีมหานคร
5.
รศ. ดร. สมรัฐ เกิดสุวรรณมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
6.
ผศ. ดร. จินดา  เจริญพรพาณิชย์
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหาร ลาดกระบัง
7.
รศ. ดร. จารุวัตร  เจริญสุข
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหาร ลาดกระบัง
8.
ผศ. ดร. บัณฑิต กฤตาคมมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน
9.
ผศ. ดร. อนิรุต มัทธุจักรมหาวิทยาลัยอุบลราชธานี
10.
ดร. กัมปนาท เทียนน้อยมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
11.
ดร. ยศพงษ์ ลออนวลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี



รายชื่อ กรรมการ สาApplied Mechanics, Materials and Manufacturing : AMM


รายชื่อ กรรมการสถาบัน
1.
รศ. ดร. ศิริศักดิ์ หาญชูวงศ์ (ประธานสาขา)มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
2.
ดร. รุ่ง กิตติพิชัย (เลขานุการ)มหาวิทยาลัยมหิดล
3.
รศ. ดร. วรวุธ วิสุทธิ์เมธางกูรมหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
4.
รศ. ดร. อิทธิชัย ปรีชาวุฒิพงศ์
มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
5.
ผศ. ดร. อภิวันท์ พลชัยมหาวิทยาลัยเชียงใหม่
6.
รศ. ดร. สุจินต์ บุรีรัตน์มหาวิทยาลัยขอนแก่น
7.
รศ. ดร. จำาลอง ลิ้มตระกูลมหาวิทยาลัยขอนแก่น
8.
รศ. ดร. ธนัญชัย ลีภักดิ์ปรีดาสถาบันเทคโนโลยีนานาชาติสิรินธร
9.
รศ. น.อ.ดร. สมชาย หาญกล้า
โรงเรียนนายเรืออากาศ
10.
รศ. ดร. ดุลยโชติ ชลศึกษ์มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
11.
รศ. ดร. ชาวสวน กาญจโนมัยมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
12.
ผศ. ดร. ชวลิต ถิ่นวงศ์พิทักษ์มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี
13.
รศ. ดร. พงศ์พันธ์ แก้วตาทิพย์มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
14.
รศ. ดร. สุรพล ราษฎร์นุ้ยมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
15.
ผศ. ดร. จุฬาลักษณ์ ค้าไม้
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
16.
รศ. ดร. มงคล มงคลวงศ์โรจน์สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง
17.
รศ. ดร. วารุณี เปรมานนท์มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าธนบุรี



รายชื่อ กรรมการ สาBiomechanics : BME


รายชื่อ กรรมการสถาบัน
1.
ผศ.ดร.จักรกฤษณ์ ศุทธากรณ์ (ประธานสาขา)มหาวิทยาลัยมหิดล
2.
อ.สุตาภัทร  แคว้นเขาเม็ง (เลขานุการ)สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง
3.
อ.ดร.รุ่ง  กิตติพิชัยมหาวิทยาลัยมหิดล
4.
รศ.ดร.วรวุธ  วิสุทธิ์เมธางกูรมหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
5.
รศ.ดร.ศิริกุล  วิสุทธิ์เมธางกูลมหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
6.
ผศ.ดร.สุธรรม นิยมวาสมหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
7.
รศ.ดร.เดช พุทธเจริญทองมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
8.
รศ.ดร.ไพโรจน์ สิงหถนัดกิจจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
9.
รศ.ดร.กุณฑินี มณีรัตน์จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
10.
ผศ.ดร.จิรพงศ์ กสิวิทย์อำนวยจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
11.
ผศ.ดร.วิรัตน์ จอมขวาสถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
12.
รศ.ดร.ศิริศักดิ์  หาญชูวงศ์สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
13.
รศ.ดร.สุรพล ราษฎร์นุ้ยสถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
14.
ผศ.ดร.วิชัย ศิวะโกศิษฐมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
15.
ผศ.ดร.ชัชพล ชังชูมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
16.
รศ.ดร.ชาวสวน กาญจโนมัยมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
17.
ผศ.ดร.ดุลยโชติ ชลศึกษ์มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
18.
ผศ.ดร.ธีระ เจียศิริพงษ์กุลมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
19.
ผศ.ดร.มนต์ศักดิ์ พิมสารสถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง
20.
รศ.ดร.มงคล มงคลวงศ์โรจน์สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง


แก้ไขล่าสุด ใน วันพฤหัสบดีที่ 03 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 06:31 น.
 

bottom

ขับเคลื่อนโดย Joomla!. Designed by: Lonex domains NTChosting.com Valid XHTML and CSS.